โผล่อีกตลาด! ปทุมธานีประกาศผู้ที่ไป “ตลาดใหญ่ลำลูกกา คลองเจ็ด” รีบตรวจหาเชื้อโควิด-19
![](http://db1.fun/wp-content/uploads/2021/03/1-23-274x300.jpg)
วันที่ 15 มี.ค. 64 เฟซบุ๊กของ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปทุมธานี โพสต์ภาพประกาศแจ้งเตือน ผู้ที่ไปตลาดใหญ่ลำลูกกา คลองเจ็ด โดยข้อความระบุว่า
“ประกาศสำนักงานสาธารณสุข จังหวัดปทุมธานี ประชาชนที่เดินทางไป ตลาดใหญ่ลำลูกกา คลองเจ็ด ตำบลลำลูกกา อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี ตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม ถึง 14 มีนาคม 2564 ให้ไปประเมินความเสี่ยงและตรวจหาการติดเชื้อโควิด-19 ได้ทุกโรงพยาบาลใกล้บ้านของท่าน”